Thông báo
Rõ ràng tất cả

Khuyến mãi

 

Khánh Linh
(@khanh-linh)
Thành viên tích cực
Tham gia: 10 tháng trước
Bài viết: 10
Người đặt câu hỏi  

Việc thực hiện chương trình khuyến mại theo hình thức bán hàng, cung ứng dịch vụ kèm theo việc tham dự chương trình khuyến mại mang tính may rủi mà trong chương trình có phát hành vé số dự thưởng phải thực hiện như thế nào?


Trích dẫn
Nguyễn Kim Ngọc
(@nkngoc)
Thành viên Moderator
Tham gia: 1 năm trước
Bài viết: 19
 

Xin Trả lời như sau:

Ngoài các quy định đối với hình thức khuyến mại mang tính may rủi nói chung thì khi thực hiện chương trình khuyến mại theo hình thức bán hàng, cung
ứng dịch vụ kèm theo việc tham dự chương trình khuyến mại mang tính may rủi mà trong chương trình có phát hành vé số dự thưởng, thương nhân phải tuân thủ các nội dung quy định tại Khoản 3 Điều 12 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP nhƣ sau:
- Vé số dự thưởng phải có hình thức khác với xổ số do nhà nước độc quyền phát hành và không được sử dụng kết quả xổ số của nhà nước để làm kết quả
xác định trúng thưởng.
- Vé số dự thưởng phải in đủ các nội dung về số lượng vé số phát hành, số lượng giải thưởng, giá trị từng loại giải thưởng, địa điểm phát thưởng, thời gian,
địa điểm mở thưởng và các nội dung liên quan quy định tại Điều 97 Luật Thương mại.
- Việc mở thưởng chỉ áp dụng cho các vé số đã được phát hành.
- Việc mở thưởng của thương nhân phải được tổ chức công khai, theo thể lệ và giải thưởng đã công bố và có sự chứng kiến của khách hàng.

Kim Ngọc

Bài này đã được sửa đổi 10 tháng trước bởi Nguyễn Kim Ngọc

Trả lờiTrích dẫn