Thông báo
Rõ ràng tất cả

chương trình khuyến mại theo hình thức bán hàng  

 

xúc tiến thương mại
(@xuc-tien-thuong-mai)
Active Member
Tham gia: 3 tháng trước
Bài viết: 6
15/09/2020 1:40 chiều  

xin hỏi việc thực hiện chương trình khuyến mại theo hình thức bán hàng, cung ứng dịch vụ kèm theo việc tham dự chương trình khuyến mại mang tính may rủi mà trong chương trình có phát hành vé số dự thưởng phải thực hiện như thế nào?


Trích dẫn
Nguyễn Kim Ngọc
(@nkngoc)
Thành viên Moderator
Tham gia: 6 tháng trước
Bài viết: 8
15/09/2020 1:43 chiều  

Xin trả lời bạn như sau:

Ngoài các quy định đối với hình thức khuyến mại mang tính may rủi nói chung thì khi thực hiện chương trình khuyến mại theo hình thức bán hàng, cung ứng dịch vụ kèm theo việc tham dự chương trình khuyến mại mang tính may rủi mà trong chương trình có phát hành vé số dự thưởng, thương nhân phải tuân thủ các nội dung quy định tại Khoản 3 Điều 12 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP như sau:
- Vé số dự thưởng phải có hình thức khác với xổ số do nhà nƣớc độc quyền phát hành và không đƣợc sử dụng kết quả xổ số của nhà nước để làm kết quả xác định trúng thưởng.
- Vé số dự thưởng phải in đủ các nội dung về số lượng vé số phát hành, số lượng giải thưởng, giá trị từng loại giải thưởng, địa điểm phát thưởng, thời gian, địa điểm mở thưởng và các nội dung liên quan quy định tại Điều 97 Luật Thương mại.
- Việc mở thưởng chỉ áp dụng cho các vé số đã được phát hành.
- Việc mở thưởng của thương nhân phải được tổ chức công khai, theo thể lệ và giải thưởng đã công bố và có sự chứng kiến của khách hàng.

Trân trọng,

 

Kim Ngọc


Trả lờiTrích dẫn

Để lại lời nhắn

Tên Tác Giả

Giả Email

Tiêu đề *

 
Xem trước 0 Sửa đổi Lưu